Mwelekeo wa Msimu wa Mvua
kwa Ngazi ya Mkoa na Wilaya
zake

“TMA

TANZANIA METEOROLOGICAL AUTHORITY

MWELEKEO WA MSIMU WA MVUA ZA VULI (OKTOBA - DISEMBA), 2023 KWA MKOA WA DAR ES SALAAM
Umetolewa: 24/08/2023

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa msimu wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba - Disemba, 2023; athari na ushauri kwa sekta
mbalimbali katika mkoa wa Dar es Salaam na wilaya zake:

(I) Ngazi ya Mkoa
(a) (b)

Kielelezo Mvua (mm)
Il Juu ya wastani hadi wastani [ 1332-340
[0 341 - 348
I 349 - 356

Kielelezo 1: (a) Mwelekeo wa msimu wa Vuli, 2023 kwa mkoa wa Dar es Salaam. (b) Ramani inayoonesha wastani wa muda mrefu
wa mvua za msimu wa Vuli katika sehemu mbalimbali za mkoa wa Dar es Salaam. Angalizo: Wastani wa muda mrefu (miaka 30)
wa mvua za mwezi Oktoba hadi Disemba, mabadiliko ya mvua kati ya mwaka mmoja na mwingine yamezingatiwa.

Dondoo
()  Msimu huu unatarajiwa kutawaliwa na hali ya EI Nino ambayo inatarajiwa kuwa na mchango mkubwa katika mwenendo wa
mvua za msimu wa Vuli, 2023.
(i)  Kwa ujumla mvua za Juu ya Wastani hadi Wastani zinatarajiwa katika maeneo mengi ya mkoa wa Dar es Salaam.
(i) Mvua zinatarajiwa kuanza kati ya wiki ya kwanza na ya pili ya mwezi Oktoba, 2023.
(iv)  Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya kwanza na ya pili ya mwezi Januari, 2024.
(v)  Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa Vuli.

Mvua za msimu wa Vuli, 2023
Kwa ujumla mvua zinatarajiwa kuwa za juu ya wastani hadi wastani katika maeneo mengi ya wilaya za mkoa wa Dar es Salaam.

Angalizo:

Izingatiwe kuwa matukio ya vipindi vifupi vya mvua kubwa yanaweza kujitokeza hata katika maeneo yanayotarajiwa kupata mvua
za wastani.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania,
Chuo kikuu cha Dodoma, Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu
1 Mtaa wa CIVE, S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.iz

(IMETHIBITISHWA - 1SO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)
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. Mwelekeo wa Msimu wa Mvua
kwa Ngazi ya Mkoa na Wilaya

zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA VULI (OKTOBA -

DISEMBA), 2023 KWA WILAYA YA ILALA

Umetolewa: 24/08/2023

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba-Disemba, 2023; athari na ushauri kwa sekta za kilimo, mifugo

na uvuvi katika wilaya ya llala.

Mkoa wa Dar es Salaam

Wilaya ya llala

Kielelezo
Il Juu ya Wastani hadi Wastani

Mwelekeo wa mvua za Vuli (Oktoba-Disemba), 2023 kwa wilaya ya
llala, Dar es Salaam.

Dondoo muhimu

() Mvua za juu ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya llala.

(i)  Mvua zitaanza wiki ya kwanza na ya pili ya mwezi Oktoba,
2023.

(i)  Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya kwanza na ya pili mwezi
Januari, 2024.

(iv)  Wakulima wa kilimo cha bustani na wafugaji wanashauriwa
kuvuna maji ya mvua na kuhifadhi malisho kwa matumizi ya

baadae

Mvua za msimu wa Vuli, 2023 kwa wilaya ya llala
Zitaanza: Wiki ya kwanza na ya pili ya mwezi Oktoba, 2023.
Zitaisha: Wiki ya kwanza na ya pili ya mwezi Januari, 2024.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za juu ya
wastani hadi wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika miezi
ya Oktoba-Disemba kwa wilaya ya llala ni kati ya milimita 340 hadi
360.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Disemba,
2023.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa Vuli, 2023.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa nyingi na zenye mtawanyiko
mzuri katika maeneo mengi ukilinganisha na Vuli iliyopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi

Matokeo

(). Wadudu waharibifu na mlipuko wa magonjwa ya mifugo
yanayoambatana na mvua nyingi yanaweza kujitokeza.

(if). Vipindi vya unyevu wa kuzidi kiasi pamoja na mafuriko
vinaweza kujitokeza na kuathiri mazao pamoja na
miundombinu ya kilimo cha bustani.

(ii). Upatikanaji wa chakula cha samaki na malisho ya mifugo
unatarajiwa kuongezeka.

Ushauri

(). Wakulima wa kilimo cha bustani na wafugaji wanashauriwa
kuvuna maji ya mvua na kuhifadhi malisho kwa matumizi ya
baadae

(i. Wavuvi na wafugaji wa samaki wanashauriwa kuimarisha
miundombinu ya uvuvi na ufugaji wa samaki.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.qo.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania,
Chuo kikuu cha Dodoma, Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu
1 Mtaa wa CIVE, S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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Mwelekeo wa Msimu wa Mvua

kwa Ngazi ya Mkoa na Wilaya

zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA VULI (OKTOBA - DISEMBA), 2023 KWA WILAYA YA KINONDONI
Umetolewa: 24/08/2023

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba-Disemba, 2023; athari na ushauri kwa sekta za kilimo, mifugo

na uvuvi katika wilaya ya Kinondoni.

Mkoa wa Dar es Salaam

Wilaya ya Kinondoni

e N
i \

Kielelezo
I Juu ya Wastani hadi Wastani

Mwelekeo wa mvua za Vuli (Oktoba-Disemba), 2023 kwa wilaya ya
Kinondoni, Dar es Salaam.

Dondoo muhimu

(i)

(ii)

(i)

(iv)

Mvua za juu ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Kinondoni.

Mvua zitaanza wiki ya kwanza na ya pili ya mwezi Oktoba,
2023.

Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya kwanza na ya pili mwezi
Januari, 2024.

Wakulima wa kilimo cha bustani na wafugaji wanashauriwa
kuvuna maji ya mvua na kuhifadhi malisho kwa matumizi ya

baadae

Mvua za msimu wa Vuli, 2023 kwa wilaya ya Kinondoni
Zitaanza: Wiki ya kwanza na ya pili ya mwezi Oktoba, 2023.
Zitaisha: Wiki ya kwanza na ya pili ya mwezi Januari, 2024.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za juu ya
wastani hadi wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika miezi
ya Oktoba-Disemba kwa wilaya ya Kinondoni ni kati ya milimita 340
hadi 360.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Disemba,
2023.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa Vuli, 2023.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa nyingi na zenye mtawanyiko
mzuri katika maeneo mengi ukilinganisha na Vuli iliyopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi

().
(ii).

(i)

Matokeo

Wadudu waharibifu na mlipuko wa magonjwa ya mifugo
yanayoambatana na mvua nyingi yanaweza kujitokeza.
Vipindi vya unyevu wa kuzidi kiasi pamoja na mafuriko
vinaweza kujitokeza na kuathiri mazao pamoja na
miundombinu ya kilimo cha bustani.

Upatikanaji wa chakula cha samaki na malisho ya mifugo
unatarajiwa kuongezeka.

Ushauri

().

(ii).

Wakulima wa kilimo cha bustani na wafugaji wanashauriwa
kuvuna maji ya mvua na kuhifadhi malisho kwa matumizi ya
baadae

Wavuvi na wafugaji wa samaki wanashauriwa kuimarisha
miundombinu ya uvuvi na ufugaji wa samaki.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania,
Chuo kikuu cha Dodoma, Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu
1 Mtaa wa CIVE, S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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. Mwelekeo wa Msimu wa Mvua
kwa Ngazi ya Mkoa na Wilaya

zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA VULI (OKTOBA - DISEMBA), 2023 KWA WILAYA YA UBUNGO
Umetolewa: 24/08/2023

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba-Disemba, 2023; athari na ushauri kwa sekta za kilimo, mifugo

na uvuvi katika wilaya ya Ubungo.

Mkoa wa Dar es Salaam
~

Wilaya ya Ubungo

Kielelezo
B Juu ya Wastani hadi Wastani

Mwelekeo wa mvua za Vuli (Oktoba-Disemba), 2023 kwa wilaya ya
Ubungo, Dar es Salaam.

Dondoo muhimu

() Mvua za juu ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Ubungo.

(i)  Mvua zitaanza wiki ya kwanza na ya pili ya mwezi Oktoba,
2023.

(i)  Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya kwanza na ya pili mwezi
Januari, 2024.

(iv)  Wakulima wa kilimo cha bustani na wafugaji wanashauriwa
kuvuna maji ya mvua na kuhifadhi malisho kwa matumizi ya

baadae

Mvua za msimu wa Vuli, 2023 kwa wilaya ya Ubungo
Zitaanza: Wiki ya kwanza na ya pili ya mwezi Oktoba, 2023.
Zitaisha: Wiki ya kwanza na ya pili ya mwezi Januari, 2024.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za juu ya
wastani hadi wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika miezi ya
Oktoba-Disemba kwa wilaya ya Ubungo ni kati ya milimita 330 hadi
350.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Disemba,
2023.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa Vuli, 2023.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa nyingi na zenye mtawanyiko
mzuri katika maeneo mengi ukilinganisha na Vuli iliyopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

(). Wadudu waharibifu na mlipuko wa magonjwa ya mifugo
yanayoambatana na mvua nyingi yanaweza kujitokeza.

(i). Vipindi vya unyevu wa kuzidi kiasi pamoja na mafuriko
vinaweza kujitokeza na kuathiri mazao pamoja ha
miundombinu ya kilimo cha bustani.

(ii). Upatikanaji wa chakula cha samaki na malisho ya mifugo
unatarajiwa kuongezeka.

Ushauri

(). Wakulima wa kilimo cha bustani na wafugaji wanashauriwa
kuvuna maji ya mvua na kuhifadhi malisho kwa matumizi ya
baadae

(i). Wavuvi na wafugaji wa samaki wanashauriwa kuimarisha
miundombinu ya uvuvi na ufugaji wa samaki.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania,
Chuo kikuu cha Dodoma, Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu
1 Mtaa wa CIVE, S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA —1SO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)
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. Mwelekeo wa Msimu wa Mvua
kwa Ngazi ya Mkoa na Wilaya

zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA VULI (OKTOBA - DISEMBA), 2023 KWA WILAYA YA TEMEKE
Umetolewa: 24/08/2023

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba-Disemba, 2023; athari na ushauri kwa sekta za kilimo, mifugo

na uvuvi katika wilaya ya Temeke.

Mkoa wa Dar es Salaam

2
(g
AN

N

Wilaya ya Temeke

A

Kielelezo
Il Juu ya Wastani hadi Wastani

Mwelekeo wa mvua za Vuli (Oktoba-Disemba), 2023 kwa wilaya ya
Temeke, Dar es Salaam.

Dondoo muhimu

() Mvua za juu ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Temeke.

(i)  Mvua zitaanza wiki ya kwanza na ya pili ya mwezi Oktoba,
2023.

(i)  Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya kwanza na ya pili mwezi
Januari, 2024.

(iv)  Wakulima wa kilimo cha bustani na wafugaji wanashauriwa
kuvuna maji ya mvua na kuhifadhi malisho kwa matumizi ya

baadae

Mvua za msimu wa Vuli, 2023 kwa wilaya ya Temeke
Zitaanza: Wiki ya kwanza na ya pili ya mwezi Oktoba, 2023.
Zitaisha: Wiki ya kwanza na ya pili ya mwezi Januari, 2023.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za juu ya
wastani hadi wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika miezi ya
Oktoba-Disemba kwa wilaya ya Temeke ni kati ya milimita 330 hadi
360.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Disemba,
2023.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa Vuli, 2023.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa nyingi na zenye mtawanyiko
mzuri katika maeneo mengi ukilinganisha na Vuli iliyopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi

Matokeo

(). Wadudu waharibifu na mlipuko wa magonjwa ya mifugo
yanayoambatana na mvua nyingi yanaweza kujitokeza.

(if). Vipindi vya unyevu wa kuzidi kiasi pamoja na mafuriko
vinaweza kujitokeza na kuathiri mazao pamoja na
miundombinu ya kilimo cha bustani.

(ii). Upatikanaji wa chakula cha samaki na malisho ya mifugo
unatarajiwa kuongezeka.

Ushauri

(). Wakulima wa kilimo cha bustani na wafugaji wanashauriwa
kuvuna maji ya mvua na kuhifadhi malisho kwa matumizi ya
baadae

(@i). Wavuvi na wafugaji wa samaki wanashauriwa kuimarisha
miundombinu ya uvuvi na ufugaji wa samaki.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania,
Chuo kikuu cha Dodoma, Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu
1 Mtaa wa CIVE, S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA —1SO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)
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. Mwelekeo wa Msimu wa Mvua
kwa Ngazi ya Mkoa na Wilaya

zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA VULI (OKTOBA - DISEMBA), 2023 KWA WILAYA YA KIGAMBONI
Umetolewa: 24/08/2023

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba-Disemba, 2023; athari na ushauri kwa sekta za kilimo, mifugo

na uvuvi katika wilaya ya Kigamboni.

Mkoa wa Dar es Salaam

Wilaya ya Kigamboni

A

~3

Kielelezo
Il Juu ya Wastani hadi Wastani

Mwelekeo wa mvua za Vuli (Oktoba-Disemba), 2023 kwa wilaya ya
Kigamboni, Dar es Salaam.

Dondoo muhimu

() Mvua za juu ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Kigamboni.

(i)  Mvua zitaanza wiki ya kwanza na ya pili ya mwezi Oktoba,
2023.

(i)  Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya kwanza na ya pili mwezi
Januari, 2024.

(iv)  Wakulima wa kilimo cha bustani na wafugaji wanashauriwa
kuvuna maji ya mvua na kuhifadhi malisho kwa matumizi ya

baadae

Mvua za msimu wa Vuli, 2023 kwa wilaya ya Kigamboni
Zitaanza: Wiki ya kwanza na ya pili ya mwezi Oktoba, 2023.
Zitaisha: Wiki ya kwanza na ya pili ya mwezi Januari, 2023.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za juu ya
wastani hadi wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika miezi
ya Oktoba-Disemba kwa wilaya ya Kigamboni ni kati ya milimita 330
hadi 350.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Disemba,
2023.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa Vuli, 2023.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa nyingi na zenye mtawanyiko
mzuri katika maeneo mengi ukilinganisha na Vuli iliyopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi

Matokeo

(). Wadudu waharibifu na mlipuko wa magonjwa ya mifugo
yanayoambatana na mvua nyingi yanaweza kujitokeza.

(i). Vipindi vya unyevu wa kuzidi kiasi pamoja na mafuriko
vinaweza kujitokeza na kuathiri mazao pamoja na
miundombinu ya kilimo cha bustani.

(). Upatikanaji wa chakula cha samaki na malisho ya mifugo
unatarajiwa kuongezeka.

Ushauri

(). Wakulima wa kilimo cha bustani na wafugaji wanashauriwa
kuvuna maji ya mvua na kuhifadhi malisho kwa matumizi ya
baadae

@i). Wavuvi na wafugaji wa samaki wanashauriwa kuimarisha
miundombinu ya uvuvi na ufugaji wa samaki.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania,
Chuo kikuu cha Dodoma, Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu
1 Mtaa wa CIVE, S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA —1SO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)
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